พระงั่งพิมพ์เกศเอียงองค์นี้ เห็นภาพครั้งแรกรู้สึกหลงรักเลยครับเนื่องจากสภาพผิวดูแปลกตา ที่หน้าพระมองเห็นเนื้อพระสีทอง (ผิวชั้นใน) พื้นผิวส่วนใหญ่จะเป็นสีน้ำตาลซึ่งจากการโดนอากาศและความชื้น (ผิวชั้นกลาง) และผิวชั้นนอกที่เป็นคราบสีขาวเป็นจุดแข็ง (ศัพท์ทางเทคนิคเรียกว่า สนิมไข่แมงดา) และคราบไขสีขาวและคราบสีเขียว (ส่วนนี้เกิดจากความชื้นซึ่งเกิดจากการโดนความชื้นหรือเหงื่อ)
เนื่องจากพระงั่งองค์นี้ผมไม่ได้เช่ามาจากเจ้าของพระโดยตรง ทำใหม้ไม่ทราบประวัติและที่มา จึงไม่สามรถระบุได้ว่าผิวพระและคราบต่างๆเกิดได้อย่างไร จึงบรรยายได้แค่ลักษณะทางกายภาพที่ปรากฎให้เห็น
![พระงั่งพิมพ์เกศเอียง](http://modernmajik.com/wp-content/uploads/2022/09/พระงั่งพิมพ์เกศเอียง-6-683x1024.jpg)
![พระงั่งพิมพ์เกศเอียง](http://modernmajik.com/wp-content/uploads/2022/09/พระงั่งพิมพ์เกศเอียง-4-683x1024.jpg)
![พระงั่งพิมพ์เกศเอียง](http://modernmajik.com/wp-content/uploads/2022/09/พระงั่งพิมพ์เกศเอียง-2-683x1024.jpg)
![พระงั่งพิมพ์เกศเอียง](http://modernmajik.com/wp-content/uploads/2022/09/พระงั่งพิมพ์เกศเอียง-3-683x1024.jpg)
![พระงั่งพิมพ์เกศเอียง](http://modernmajik.com/wp-content/uploads/2022/09/พระงั่งพิมพ์เกศเอียง-5-683x1024.jpg)