ครั้งแรกที่ผมได้จับงั่งที่ชื่อ “มะขามเทศ” เมื่อหลายปีก่อน ผมรู้สึกว่าโดนกระแสอะไรบางอย่างช๊อต ความรู้สึกเหมือนกระแสไฟแต่ต่างกันตรงที่กระแสนั้นวิ่งไปทั่วตัว มีความรู้สึกวูบวาบและขนลุกทั้งตัว สิ่งที่ผมสัมผัสได้ตอนนั้นเกิดใน่วงระยะเวลา 4-5 ว…
![ประสบการณ์อิ้นเก่า เนื้อทองผสม เครื่องรางล้านนา ศิลป์โบราณ](https://modernmajik.com/wp-content/uploads/2020/10/9953A5D2-C480-40A0-9CA5-021C327C7004_1_105_c-225x300.jpeg)
ครั้งแรกที่ผมได้จับงั่งที่ชื่อ “มะขามเทศ” เมื่อหลายปีก่อน ผมรู้สึกว่าโดนกระแสอะไรบางอย่างช๊อต ความรู้สึกเหมือนกระแสไฟแต่ต่างกันตรงที่กระแสนั้นวิ่งไปทั่วตัว มีความรู้สึกวูบวาบและขนลุกทั้งตัว สิ่งที่ผมสัมผัสได้ตอนนั้นเกิดใน่วงระยะเวลา 4-5 ว…